01Kujenga orodha & vivutio vya mawasiliano
Fomu, ofa na madirisha ibukizi yanayogeuza wageni na wafuasi kuwa wanachama.
02Mitiririko ya karibu & kuwapokea wateja
Barua pepe tatu za kwanza zinazoamua kama mwanachama mpya atakuwa mnunuzi.
03Mitiririko ya kikapu kilichoachwa & kuwarudisha wateja
Vikumbusho vya kiotomatiki vinavyorejesha mauzo na kuwarudisha wateja waliokaa kimya.
04Majarida & ofa
Kampeni zenye ofa moja iliyo wazi, zilizoandikwa kusomwa kwenye simu.
05Utangazaji kwa WhatsApp & SMS
Ujumbe wa waliokubali kupokea kwa ofa za muda mfupi na taarifa za oda.
06Ripoti ya mapato kwa kila utumaji
Mapato kwa mtiririko na kampeni badala ya viwango vya kufunguliwa pekee.